Gần đây trên Reddit có người hỏi: Một tuần $200 tiền rau có đủ cho hai người ăn không? Điều này đã trực tiếp đã thanh lý phần bình luận.
Có một người bạn trong gia đình 7 người nói một cách cực kỳ - mỗi tháng tiền rau ($1400) đã ép tiền vay nhà ($1950). Vũ khí bí mật của họ là gì? Mua sắm lớn tại Costco (một lần $1000) + gạo 25 pound làm thực phẩm chính. Họ còn dự định trồng rau vào mùa xuân để tự cung tự cấp, trồng đậu, cà rốt, khoai tây, vợ còn sẽ muối để bảo quản.
Điều ngạc nhiên hơn là một người đàn ông ở Florida, chỉ tiêu $80 để mua thực phẩm mỗi tháng. Chiêu trò của anh ta:
Đi chợ Aldi và chợ nông sản địa phương
Mua 20-30 pound thịt gà khi có giảm giá, đông lạnh chân không.
Mỗi tuần làm một loại bữa trưa theo lô (thực sự là ăn lặp lại)
Gà rẻ hàng ngày, tôm/cá hồi chỉ khi bạn bè đến chơi
Đối chiếu với tiêu chuẩn của chính phủ Hoa Kỳ:
“Gói tiết kiệm” (SNAP chuẩn ): nữ $242/tháng, nam $303/tháng
「Gói trung bình」: nữ $317/tháng, nam $376/tháng
「Gói xa xỉ」: Nữ $405/tháng, Nam $457/tháng
Gia đình hai người với chi phí $200/tuần thuộc mức “trên trung bình”. Họ mua gì? Trứng, thịt bò và thịt cừu, cá, sữa chua, cà phê, gạo, rau củ và snack sô cô la.
Mẹo tiết kiệm chính:
Mua sắm số lượng lớn (Costco/Sam's Club) thực sự có thể tiết kiệm vài trăm đồng mỗi tháng.
Thương mại địa phương > Chuỗi siêu thị
Thịt gà là protein rẻ, thịt bò và thịt heo đắt thì tiết kiệm được thì tiết kiệm.
Thịt đông lạnh chân không, tích trữ đủ cho vài tuần
Tự trồng rau + Muối thực phẩm = Kiếm tiền lâu dài
Nói về điều đó, người bạn 80 đô la mỗi tháng vẫn là người tàn nhẫn nhất, có thể nhiều người không làm được, nhưng cách nghĩ này đáng để tham khảo – thực phẩm rẻ + thực đơn lặp lại + ít mua đồ ăn vặt = đây chính là công thức tối thượng để tiết kiệm.
Xem bản gốc
Trang này có thể chứa nội dung của bên thứ ba, được cung cấp chỉ nhằm mục đích thông tin (không phải là tuyên bố/bảo đảm) và không được coi là sự chứng thực cho quan điểm của Gate hoặc là lời khuyên về tài chính hoặc chuyên môn. Xem Tuyên bố từ chối trách nhiệm để biết chi tiết.
Mức lương hàng tuần 200 đô la có thể nuôi sống hai người? Danh sách mua sắm của cư dân mạng đã làm tôi bất ngờ.
Gần đây trên Reddit có người hỏi: Một tuần $200 tiền rau có đủ cho hai người ăn không? Điều này đã trực tiếp đã thanh lý phần bình luận.
Có một người bạn trong gia đình 7 người nói một cách cực kỳ - mỗi tháng tiền rau ($1400) đã ép tiền vay nhà ($1950). Vũ khí bí mật của họ là gì? Mua sắm lớn tại Costco (một lần $1000) + gạo 25 pound làm thực phẩm chính. Họ còn dự định trồng rau vào mùa xuân để tự cung tự cấp, trồng đậu, cà rốt, khoai tây, vợ còn sẽ muối để bảo quản.
Điều ngạc nhiên hơn là một người đàn ông ở Florida, chỉ tiêu $80 để mua thực phẩm mỗi tháng. Chiêu trò của anh ta:
Đối chiếu với tiêu chuẩn của chính phủ Hoa Kỳ:
Gia đình hai người với chi phí $200/tuần thuộc mức “trên trung bình”. Họ mua gì? Trứng, thịt bò và thịt cừu, cá, sữa chua, cà phê, gạo, rau củ và snack sô cô la.
Mẹo tiết kiệm chính:
Nói về điều đó, người bạn 80 đô la mỗi tháng vẫn là người tàn nhẫn nhất, có thể nhiều người không làm được, nhưng cách nghĩ này đáng để tham khảo – thực phẩm rẻ + thực đơn lặp lại + ít mua đồ ăn vặt = đây chính là công thức tối thượng để tiết kiệm.